Masanin tarihi

Masanin tarihi
sana'a
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na humanities scholar (en) Fassara
Field of this occupation (en) Fassara study of history (en) Fassara da historiography (en) Fassara
Nada jerin list of historians (en) Fassara, list of historians by area of study (en) Fassara da list of historians by continent (en) Fassara
Herodotus ( c. 484 – c. 425 BC ) wani ɗan tarihi ɗan Girka ne wanda ya rayu a ƙarni na biyar BC kuma ɗaya daga cikin masana tarihi na farko wanda aikinsa ya tsira.

Masanin tarihi shi ne mutumin da ya yi nazari kuma ya yi rubuce-rubuce game da abubuwan da suka faru a baya, kuma ana ɗaukar sa a matsayin wani hukuma a kansa. Masana tarihi sun damu da ci gaba, labari mai ma'ana da bincike na abubuwan da suka gabata dangane da jinsin ɗan adam; da kuma nazarin duk tarihi a cikin lokaci. Wasu masana tarihi ana gane su ta hanyar wallafe-wallafe ko horo da gogewar su. [1] "Masanin tarihi" ya zama ƙwararren mai sana'a a ƙarshen ƙarni na sha tara yayin da jami'o'in bincike ke tasowa a Jamus da sauran wurare.

  1. Herman, A. M. (1998). Occupational outlook handbook: 1998–99 edition. Indianapolis: JIST Works. Page 525.

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search